Yadda za a Yanke Tungsten Carbide Rod?

2022-03-08 Share

undefined

Yadda za a Yanke Tungsten carbide rod?

Mun san cewa ƙarfin kayan aiki da kansa dole ne ya fi ƙarfin aikin da za a yi. Taurin Rockwell na siminti carbide gabaɗaya yana kusa da HRA78 zuwa HRA90. Idan kuna son ci ko yanke sandunan carbide na tungsten yadda ya kamata, hanyoyi guda 4 masu zuwa za su iya aiki, waɗanda sune niƙa dabaran abrasion, machining ta super hard material, electrolytic machining(ECM), da lantarki fitarwa machining (EDM).

undefined 

1. Yanke sandar carbide mara komai ta hanyar niƙa

Daga yanzu, kayan da za su iya sarrafa blanks na carbide galibi suna nufin poly-crystalline cubic boron nitride (PCBN) da poly-crystalline diamond (PCD).

Babban kayan don niƙa ƙafafun sune koren silicon carbide da lu'u-lu'u. Tun da nika na silicon carbide zai haifar da zafin zafi wanda ya wuce iyakar ƙarfin simintin carbide, fashe fashe yana faruwa da yawa, wanda ya sa silicon carbide ba zaɓi ne mai kyau don yin saman da za a iya garanti ba.

Ko da yake PCD dabaran niƙa ya cancanci kammala dukkan ayyuka daga roughing zuwa gamawa a kan ɓangarorin carbide, don rage asarar injin niƙa, za a riga an sarrafa mashin ɗin carbide ta hanyar injin injin lantarki, sannan a yi Semi-karewa da kyau- gamawa ta niƙa dabaran a ƙarshe.

2. Yanke mashaya carbide ta hanyar niƙa da juyawa

Kayayyakin CBN da PCBN, wanda aka yi niyya a matsayin hanyar da za a yanke baƙin ƙarfe da tauri, kamar taurin ƙarfe da simintin ƙarfe (iron). Boron nitrite zai iya tsayayya da tasirin zafin jiki mai girma (sama da digiri na 1000) kuma yana riƙe da ƙarfi a 8000HV. Wannan dukiya ya sa ya zama daidai da sarrafa kayan aikin carbide, musamman ga waɗancan sassa na tsarin da ke kunshe da core carbide da karfe casing a ƙarƙashin tsangwama.

Duk da haka, lokacin da taurin sassan carbide siminti ya fi HRA90, gaba ɗaya daga cikin lig ɗin boron nitrite don yanke, babu buƙatar dagewa akan kayan aikin PCBN da CBN. Za mu iya juyawa zuwa masu yankan PCD na lu'u-lu'u a matsayin madadin ƙarƙashin wannan yanayin.

Har yanzu ba za mu iya rasa hangen nesa na abubuwan da aka saka PCD ba, rashin iyawar sa don samun manyan gefuna masu kaifi da rashin jin daɗin ƙirƙira tare da chipbreakers. Don haka, PCD za a iya amfani da shi kawai don yankan karafa marasa ƙarfe da waɗanda ba ƙarfe ba, amma ba za a iya cimma madaidaicin madubi-yanke ɓangarori na carbide, aƙalla ba tukuna.

3. Electrolytic Machining (ECM)

Ayyukan Electrolytic shine sarrafa sassa ta ka'idar cewa ana iya narkar da carbide a cikin electrolyte (NaOH). Yana tabbatar da cewa saman kayan aikin carbide ba zai yi zafi ba. Kuma ma'anar ita ce saurin sarrafa ECM da ingancin sarrafawa sun kasance masu zaman kansu daga kaddarorin jiki na kayan da za a sarrafa.

undefined 

4. Injin fitar da wutar lantarki (EDM)

Ka'idar EDM ta dogara ne akan abin da ya faru na lalata lantarki tsakanin kayan aiki da kayan aiki (na'urori masu inganci da mara kyau) yayin fitarwar bugun bugun jini don cire ɓangarorin carbide da suka wuce kima don cimma ƙayyadaddun buƙatun sarrafawa don girman, siffar da ingancin saman kayan aikin. . Na'urorin lantarki na jan ƙarfe-tungsten da na'urorin lantarki na tagulla-azurfa ne kawai ke iya sarrafa blanks carbide.

A takaice dai, EDM baya amfani da makamashin injina, baya dogara da yanke sojojin don cire ƙarfe, amma kai tsaye yana amfani da makamashin lantarki da zafi don cire ɓangaren carbide.

 

undefined 


Aiko da wasiku
Da fatan za a yi sako kuma za mu dawo gare ku!