Sawa na Tungsten Carbide Waterjet Nozzle

2022-12-28 Share

Sawa na Tungsten Carbide Waterjet Nozzle

undefined


Yin hako dutse mai kauri tare da yankan jet ruwa ana ɗaukarsa a matsayin ingantacciyar hanya don inganta rayuwar aikin simintin carbide. Wannan labarin zai yi magana a taƙaice game da gwaji a kan lalacewa na YG6 tungsten carbide waterjet bututun ƙarfe lokacin da aka yi amfani da shi a hakowa na farar ƙasa. Sakamakon gwaji zai nuna cewa matsa lamba na ruwa da diamita na bututun ƙarfe suna taka muhimmiyar rawa a kan lalacewa na tungsten carbide waterjet yankan bututun ƙarfe.


1. Gabatarwar jirgin ruwa

Jirgin ruwa wani katako ne na ruwa mai tsayi mai tsayi da matsa lamba kuma ana amfani dashi don yanke, siffa, ko kogo. Tun da tsarin jet na ruwa yana da sauƙi kuma farashin ba shi da tsada sosai, ana amfani da shi sosai don gyaran ƙarfe da aikin likita. Carbide da aka yi da siminti shine babban abu a cikin injina da kayan aikin hakar ma'adinai don keɓancewar haɗin taurinsa, tauri, da farashi mara tsada. Duk da haka, kayan aikin carbide da aka yi da siminti ya lalace sosai a cikin haƙar dutse. Idan aka yi amfani da jet na ruwa don taimakawa ɗigon rawar soja, zai iya yin tasiri ga dutsen don rage ƙarfin ruwa da musanya zafi don kwantar da zafin ruwa saboda haka, zai zama hanya mai mahimmanci don inganta rayuwar aikin simintin carbide ruwa lokacin da Ana amfani da jet na ruwa wajen hakowa.


2. Kayan aiki da hanyoyin gwaji

2.1 Kayayyaki

Kayayyakin da aka yi amfani da su a cikin wannan gwajin sune bututun ƙarfe na YG6 siminti na carbide waterjet da dutsen farar ƙasa mai wuya.

2.2 Hanyoyin gwaji

An yi wannan gwajin a cikin dakin da zafin jiki, kuma kiyaye saurin hakowa a 120 mm / min da kuma saurin juyawa a 70 zagaye / min don 30 min a cikin gwaje-gwajen, da nufin bincika tasirin sigogin jet na ruwa daban-daban ciki har da matsa lamba jet, diamita bututun ƙarfe, a kan lalacewa halaye na siminti carbide waterjet sabon tube.


3. Sakamako da tattaunawa

3.1. Tasirin matsa lamba na jet na ruwa akan ƙimar lalacewa na siminti na carbide ruwan wukake

An nuna cewa yawan lalacewa ya yi yawa ba tare da taimakon jirgin ruwa ba, amma yawan lalacewa yana raguwa sosai lokacin da jet na ruwa ya shiga. Yawan lalacewa yana raguwa lokacin da matsa lamba na jet ya karu. Duk da haka, yawan lalacewa yana raguwa a hankali lokacin da karfin jet ya wuce 10 MPa.

Rage yawan lalacewa yana shafar matsalolin inji da zafin jiki na ruwan wukake, kuma jet na ruwa yana taimakawa wajen rage damuwa na inji da zafin jiki.

Matsakaicin matsa lamba na jet kuma zai iya ƙara haɓakar canjin zafi don rage zafin aiki. Canja wurin zafi yana faruwa lokacin da jet ɗin ruwa ke gudana ta saman ruwa, tare da tasirin sanyaya. Wannan tsari na sanyaya ana iya ɗaukar shi azaman tsarin canja wurin zafi a waje da faranti.

3.2. Tasirin diamita na bututun ƙarfe a kan ƙimar lalacewa na simintin katakon carbide

Babban diamita na bututun ƙarfe yana nufin wurin da ya fi girma da tasirin tasiri ga dutsen farar ƙasa, wanda ke taimakawa wajen rage ƙarfin injin akan ruwa da rage lalacewa. An nuna cewa yawan lalacewa yana raguwa tare da karuwar diamita na bututun ƙarfe na rawar sojan.

3.3. Sawa kayan aikin siminti na dutsen rawar wuta na carbide tare da jet na ruwa

Nau'in gazawar nau'in siminti na siminti a cikin hako jirgin ruwa ba daidai yake da na busasshen hakowa ba. Ba a sami karaya mai tsanani ba a cikin gwaje-gwajen hakowa tare da jet na ruwa a ƙarƙashin ikon zuƙowa iri ɗaya kuma saman yana nuna yanayin yanayin lalacewa.

Akwai dalilai guda uku don bayyana sakamakon daban-daban. Da fari dai, jet na ruwa na iya rage yawan zafin jiki yadda ya kamata da yanayin zafi. Abu na biyu, jet na ruwa yana ba da ƙarfin tasiri don fashe dutsen farar ƙasa, kuma yana taimakawa wajen rage ƙarfin injin akan ruwa. Don haka, jimlar zafin zafi da damuwa na inji wanda zai iya haifar da karaya mai tsanani zai iya zama ƙasa da ƙarfin kayan aiki.ruwa a cikin hakowa da ruwa. A wuri na uku, jet na ruwa tare da matsi mafi girma zai iya samar da ruwan sanyi mai kwatankwacin kwatankwacinsa don shafa ruwan ruwa kuma zai iya hanzarta kawar da barbashi masu tauri a cikin dutsen kamar mai goge baki. Saboda haka, saman ruwa a cikin hakowa jet na ruwa ya fi sauƙi fiye da na busassun hakowa, kuma yawan lalacewa zai ragu yayin da karfin jirgin ruwa ya karu.

Ko da yake an guje wa karaya da yawa, har yanzu za a sami lalacewa ta sama a kan igiyoyin hako dutse tare da jirgin ruwa.

Tsarin sawa na siminti carbide ruwan wukake a cikin hakowa na farar ƙasa tare da jet na ruwa za a iya raba shi zuwa matakai biyu. Da farko, a cikin yanayin taimakon jet na ƙarƙashin ruwa, ƙananan fasa suna bayyana a gefen ruwan wuka, mai yiwuwa ya haifar da ɓarna na inji na gida da damuwa na thermal wanda zafin jiki ya jawo. Yanayin Co yana da laushi da yawa fiye da lokacin WC kuma yana da sauƙin sawa. Don haka lokacin da ruwan wukake ke niƙa dutsen, ana sawa tsarin Co na farko, kuma tare da ɓangarorin da jet ɗin ruwa ya wanke, ƙarancin ƙwayar hatsi ya fi girma kuma saman ruwan ya zama mara daidaituwa.

Sa'an nan, irin wannan lahani na micro-surface yana faɗaɗa daga gefe zuwa tsakiyar saman ruwa. Kuma wannan tsari na goge goge yana ci gaba daga gefe zuwa tsakiyar saman ruwa. Lokacin da ɗigon rawar soja ya ci gaba da yin rawar jiki a cikin dutsen, fuskar da aka goge akan gefuna za ta samar da sabbin ƙananan fasa-kwari wanda daga nan sai ya miƙe zuwa tsakiyar saman ruwan ruwa saboda ɓarna na inji da damuwa na zafi da zafin jiki ke haifarwa.

Sabili da haka, ana maimaita wannan aikin roughing-polishing daga gefen zuwa tsakiyar saman ruwa akai-akai, kuma ruwan wuka zai zama siriri kuma ya yi laushi har sai ya kasa aiki.


4. Kammalawa

4.1 Matsi na jet na ruwa yana taka muhimmiyar rawa a cikin yawan lalacewa na simintin ƙwanƙwasa na siminti a cikin hawan dutse tare da jet na ruwa. Adadin lalacewa yana raguwa tare da karuwar matsa lamba jet. Amma raguwar saurin lalacewa ba ma. Yana raguwa kuma da sannu a hankali lokacin da matsa lamba jet ya wuce 10 MPa.

4.2 Tsarin bututun ƙarfe mai ma'ana zai iya haɓaka juriya na ciminti na siminti. Bugu da ƙari, haɓaka diamita na bututun jet zai iya rage yawan lalacewa na ruwan wukake.

4.3 Binciken saman ya nuna cewa simintin carbide ruwan wukake a cikin hakowa na farar ƙasa tare da jet na ruwa yana nuna madauwari mataki na karaya, cire hatsi, da gogewa, wanda ke haifar da tsarin cire kayan.


Dogara kan ZZBETTER a yau

Injin Waterjet yana ɗaya daga cikin hanyoyin haɓaka injina cikin sauri. Yawancin masana'antu sun karɓi tsarin saboda girman ingancin yankan ta hanyar abubuwa daban-daban. Abokan muhallinsa, da kuma gaskiyar cewa kayan ba su lalace ta hanyar zafi yayin yankan.

Saboda matsanancin matsin lamba da aka haifar yayin aiwatarwa, dole ne a kula da yankan jiragen ruwa na masana'antu a hankali ta hanyar kwararru a duk matakan yanke. A ZZBETTER, zaku iya samun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun mashin ɗin ruwa. Har ila yau, mu ne mai sana'a mai sauri mai sauri, wanda ya ƙware a CNC Machining, ƙirƙira ƙirar ƙarfe, gyare-gyaren allura mai sauri, da nau'ikan ƙarewa daban-daban. Kada ku yi jinkirin tuntuɓar mu kuma ku sami faɗin kyauta a yau.


Idan kuna sha'awar bututun yankan tungsten carbide waterjet kuma kuna son ƙarin bayani da cikakkun bayanai, zaku iya tuntuɓar mu ta waya ko wasiƙa a hagu, ko aika wasiƙa a ƙasan shafin.

Aiko da wasiku
Da fatan za a yi sako kuma za mu dawo gare ku!