Abin da ya kamata mu sani game da "Tinning Rods"

2023-03-28 Share

Abin da ya kamata mu sani game da "Tinning Rods"

undefined

Shiri da ingancin buƙatun tinning sanduna / tube

Tin rod, kamar yadda sunan ke nuni da cewa itace mai siyar da itace, ana kiranta da masana'antar gwangwani. Yafi amfani da igiyar ruwa soldering da nutsewa waldi, a halin yanzu shi ne mafi yawan amfani da lantarki solder iri-iri; Hakanan ana amfani da ƙaramin adadin don walda wuta ko waldawar ƙarfe na manyan sassa na tsarin da dogon walda. Shi ne mafi mahimmanci da mahimmanci kayan haɗin kai don duk kayan lantarki da lantarki kuma yawan amfani da duniya na shekara-shekara shine kusan tan 100,000.

Tsarin shirye-shiryen tin tsiri yana da sauƙi, gami da batching, narkewa da simintin gyare-gyare, kuma ana sarrafa matakin oxidation da abun ciki na ƙarfe da ƙazanta marasa ƙarfe. Yanayin narkewa da zafin jiki na simintin gyare-gyare suna da tasiri sosai akan ingancin kwano. Shirye-shiryen tin tube yana da sauƙi kuma ƙofa na fasaha yana da ƙasa, don haka gasar tana da zafi sosai. Farashin na yanzu yana ƙara ɗan kuɗin sarrafawa kawai ga farashin albarkatun ƙasa. Da zarar farashin dandali ya yi sauyi sosai a cikin ɗan gajeren lokaci, za a iya shafe ribar kaɗan, ko ma asara.

Babban abubuwan da ake buƙata don ingancin tin ɗin sune kamar haka:

(1) Fuskar tsiri mai santsi;

(2) Kyakkyawan ruwa da rashin ruwa yayin walda;

(3) Kyakkyawan kayan aikin injiniya;

(4) Haɗin haɗin siyar mai haske;

(5) Karancin ragowar oxidation.

Lalacewar gama gari a saman tsiri na gwangwani sune wuraren furanni da kumfa. Ana haifar da waɗannan lahani ta hanyar masana'anta da kuma yin amfani da ƙira. Alal misali, babu wani wuri mai gogewa a lokacin masana'anta, tsarin sanyaya ba shi da kyau, kuma gyare-gyaren ba su da santsi, wanda zai haifar da matsalolin da ke sama. Abin da ya haifar da kumburin yana da alaƙa da yanayin da aka yi shi. Ma'aikatan samarwa suna ɗaukar mashaya tin, ba sa amfani da hannu kai tsaye, danshi a hannun zai shafi haske na mashaya tin, sigar tin bar na mafi kyawun amfani da takarda filastik, duka biyu suna iya ganin haske, kuma ba damp. Idan lokacin ajiyar ya yi tsawo ko wurin da ake ajiyewa ya yi yawa, za a sami ɗigon oxide a saman ɗigon tin ɗin, wanda kuma zai sa hasken tsiri ɗin ya dushe, amma ba ya da wani tasiri a kan amfani. .

Rarraba tin tube:

An rarraba filayen kwano ta hanyar kariyar muhalli, gami da filayen dalma na dalma da filayen dalma mara dalma.

A halin yanzu, filayen dalma marasa gubar da aka saba amfani da su sune: tin dalma maras gubar jan karfe (Sn99.3Cu0.7), tin tin ɗin tin ɗin dalma na azurfa (Sn96.5Ag3.0Cu0.5), gubar azurfa 0.3- Tin tin kyauta (Sn99Ag0.3Cu0.7), nau'in nau'in zafin jiki mai girma mai tsiri mai gubar (SnSb).

Wutar lantarki da aka saba amfani da ita ta haɗa da: 63/37 solder bar (Sn63/Pb37), 60/40 solder bar (Sn60/Pb40) da mashayin siyar da zafin jiki (digiri 400 sama da waldi).

Baya ga manyan abubuwan da suka hada da tin, gubar, jan karfe, azurfa, galibi suna dauke da wasu kananan abubuwa kamar nickel, antimony, bismuth, in, earth rare da sauransu.

Wadannan micro alloy abubuwan da ke cikin tsiri na gwangwani suna da tasiri mai yawa akan kayan aikin jiki da na injiniya na tsiri: bismuth na iya rage zafin narkewar tsiri da inganta jika da yada dukiya, amma da yawa bismuth zai rage gajiyar rayuwa da filastik na solder. haɗin gwiwa, kuma adadin da ya dace na bismuth shine kusan 0.2 ~ 1.5%. Ni iya inganta inji Properties da gajiya rayuwa na solder gidajen abinci ta canza microstructure da tace hatsi. A cikin tsari na tsarin sinadarai, mai zanen a fili yana fatan cewa tsiri na iya samun daidaito mafi kyau a fannoni daban-daban na aiki, kamar aikin walda, narkewar zafin jiki, ƙarfi, filastik da rayuwar gajiya, da sauransu.

Idan kuna sha'awar samfuran carbide tungsten kuma kuna son ƙarin bayani da cikakkun bayanai, zaku iya tuntuɓar mu ta waya ko wasiƙa a hagu, ko Aika wasiƙun Amurka a kasan wannan shafin.

Aiko da wasiku
Da fatan za a yi sako kuma za mu dawo gare ku!