Tricone Bit VS PDC Bit, Wanne Ne Mafi Zabi A gare ku?

2022-04-08 Share

Tricone Bit VS PDC Bit, Wanne Ne Mafi Zabi A gare ku?

undefined

Tushen rawar soja kayan aiki ne don haƙa ramin siliki (wellbore) don ganowa da kuma hako ɗanyen mai da iskar gas.


A cikin masana'antar mai da iskar gas, yana da mahimmanci don samun kayan aiki masu dacewa don kowane ɗayan ayyukan ku. Yin amfani da kayan aikin da ba daidai ba zai iya haifar da bala'i, don haka yana da mahimmanci don samun bayanan da ya dace kafin ka fara. Tricone bits da PDC drill bits sun zama ruwan dare a masana'antar mai da iskar gas. Tricone Bit VS PDC Bit, Wanne ne mafi kyawun zaɓi a gare ku?


Tricone Bit a cikin Masana'antar Mai da Gas

Injiniyan Hughes da Ralph Neuhaus ne suka ƙirƙira wannan bitar tricone kuma ya kasance daidaitawa na Baker Hughes na ainihin mazugi mai mazugi biyu. Tricone bit shine rawar rawar jiki mai kai wanda aka raba zuwa manyan sassa uku. The tricone bit ya ƙunshi mazugi guda uku masu juyawa waɗanda ke aiki a cikin juna tare da jeri na yanke hakora. Ana amfani da raƙuman nadi-mazugi don haƙa ƙira daga taushi zuwa wuya. Samfuran masu laushi suna amfani da raƙuman ƙarfe-haƙori da ƙaƙƙarfan amfani da tungsten carbide.


Babban fa'idar da tricone bits ke da shi akan kowane ɗan rawar soja shine gwajin lokaci. An bincika su sau da yawa don tabbatar da cewa sun fi dacewa wajen sarrafa yanayi masu wahala. Ƙarfin Tricones na iya ɗaukar nau'i-nau'i masu laushi da wuyar gaske yana ba su sassaucin da sauran raƙuman rawar soja ba su da.

 undefined


PDC Bit a cikin Masana'antar Mai da Gas

PDC ragowa suna samun sunansu daga ƙananan lu'u-lu'u na polycrystalline da aka yi amfani da su don tsarin yankan su. Abun PDC ɗan rawar soja ne wanda aka haɗa shi da masu yankan lu'u-lu'u na masana'antu maimakon haƙoran ƙarfe masu tauri.


An haɓaka ramukan PDC a cikin 1970s kuma sun zama ɗaya daga cikin shahararrun raƙuman rawar soja a duniya. Zane yana da ƙayyadaddun kawunan kuma an yi shi ta hanyar haɗa lu'u-lu'u na wucin gadi da tungsten carbide tare da zafi da matsa lamba. PDC ragowa suna yin rawar jiki da sauri fiye da tricone ragowa kuma suna da kyau sosai a sausaya dutsen, kodayake duka ɓangarorin tricone da PDC suna da wurare daban-daban a cikin masana'antar hakowa. Sabbin ƙirar PDC sun haɗa da shimfidu masu karkace ko asymmetric shimfidu, zoben ma'auni, da ƙirar kayan yankan matasan.


Ko da yake PDC ragowa suna zama sananne, tricone bits har yanzu suna gudanar da ayyukan hakowa daban-daban. Waɗannan sun haɗa da tsakuwa, dolomite, da farar ƙasa. Tun da canje-canje zuwa PDC ba sa nuna wani sha'awa a waɗannan wuraren, tricone bits za su riƙe waɗannan yankuna na dogon lokaci.

undefined 


Menene Bambancin?

Bambanci mafi sauƙi tsakanin tricone bit da PDC drill bit ba wani sashi mai motsi a cikin PDC Bit.

Tricone bits sun ƙunshi cones na nadi guda uku (sassa masu motsi), kuma suna buƙatar bearings mai mai da tafki mai mai. Lokacin da aka yi amfani da raƙuman tricone a cikin manyan ayyuka, ya zama dole kuma a sami hatimin ɗaukar hoto don masu haƙora su iya kiyaye tarkace daga haifar da kowane tsayawa a cikin juyawa.


PDC kafaffen yankan rago suna da ƙarfi kuma ba su ƙunshi sassa masu motsi ba. Ana yin ramukan PDC ta hanyar haɗa lu'u-lu'u masu kyau na wucin gadi da tungsten carbide ƙarƙashin matsanancin zafi da matsa lamba.

undefined  undefined


PDC & Tricone sabon nau'in ya bambanta kuma. PDC tana shear dutse yayin da tricone ya murkushe.

Tricone bit yana buƙatar WOB mafi girma don yin aiki da kyau. In ba haka ba, abubuwan da ake sakawa na iya ƙarewa da wuri.

Taƙaice:

PDC bit zabi ne mai kyau don wasu yanayin samuwar. Ragowar PDC suna aiki da kyau a cikin ƙaƙƙarfan dutse mai kama da juna, kamar shale, dutsen yashi, farar ƙasa, yashi, da yumbu. Lokacin da kake aiki tare da duwatsun da aka ambata a sama, za ka iya gwada PDC bit a matsayin mafita mai sauri, aminci, da tattalin arziki. In ba haka ba, Tricone shine mafi kyawun zaɓinku.

undefined

undefined

Ƙarin cikakkun bayanai da bayanai, da fatan za a ziyarci www.zzbetter.com


Aiko da wasiku
Da fatan za a yi sako kuma za mu dawo gare ku!